วันที่ 14 มกราคม 2566 นายสุริยันต์ บุติมาลย์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสมุด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ปลัดอบต.สมุด ข้าราชการพนักงาน อบต.สมุด สภาอบต.สมุด กำนันผู้ใหญ่บ้านตำบลสมุด ร่วมกันจัดทำโครงการวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2566 "รู้หน้าที่ มีวินัย ใฝ่ความดี"
โดยภายในงานได้มีการแสดงจากเด็กๆศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านสมุด การจัดซุ้มกิจกรรม การเล่นเกมส์ลุ้นของวัล จากส่วนราชการของอบต.สมุด และผู้สนับสนุนมากมาย